Bản tin tiếng Việt của chúng tôi được cập nhật lần cuối vào ngày 18 tháng 12 năm 2023.
Thông tin mới nhất có thể được cung cấp bằng tiếng Nhật. Vui lòng kiểm tra tin tức mới nhất từ https://adovo.or.jp bằng Google Translate, v.v.
Chúng tôi đã trưng bày một gian hàng tại "International Job Fair 2023 in Tokyo" được tổ chức tại Hội trường Hamamatsucho của Trung tâm Thương mại Công nghiệp Thủ đô Tokyo ở Tokyo vào ngày 24 và 25 tháng 11.
Vào ngày 11 và 12 tháng 11, chúng tôi đã trưng bày một gian hàng như một phần của vùng Chubu tại "Iwata International Festa 2023", được tổ chức tại LaLaport Iwata ở Thành phố Iwata, Tỉnh Shizuoka, được tài trợ bởi Hiệp hội Giao lưu Quốc tế Iwata.
Tổ chức của chúng tôi đang tham gia với tư cách là tổ chức hợp tác trong "Chiến dịch bảo vệ nhân quyền của người lao động nước ngoài (1/9 - 30/11)" do JP-MIRAI và JICA tài trợ.
Vào ngày 16 tháng 9, chúng tôi đã giao lưu với 35 học sinh trung học cơ sở và đại học Nhật Bản, sinh viên đến từ Brazil, Myanmar và Mông Cổ cùng 30 thực tập sinh kỹ thuật tại Thành phố Kofu, tỉnh Yamanashi!
Tại "festa Việt Nam ở Kanagawa" được tổ chức ở tỉnh Kanagawa, Soji và Kyoto của tổ chức chúng tôi, những người đã đến Việt Nam vào tháng 8 và sống cùng các thực tập sinh kỹ thuật, đã thuyết trình.
Một sự kiện trao đổi giáo dục và văn hóa Nhật Bản-Việt Nam đã được tổ chức tại Hội trường Mei Ushiyama Gakuen ở Roppongi dưới sự bảo trợ của Hiệp hội Việt Nam, một hiệp hội được thành lập vì lợi ích công cộng và được đồng tài trợ bởi tổ chức của chúng tôi.
Hôm nay, với sự hợp tác của Công ty TNHH Worlding, chúng tôi đã thực hiện chuyến tham quan Tokyo cùng khoảng 30 thực tập sinh kỹ thuật Việt Nam vừa đến Nhật Bản. Đây là dự án mà chúng tôi đã lên kế hoạch trong tổ chức của mình từ tháng 4 và cuối cùng đã có thể thực hiện được.
Tổ chức của chúng tôi đã nhận được Giải thưởng Xuất sắc tại cuộc họp chung của ``Nền tảng Tiếp nhận Người lao động Nước ngoài có Trách nhiệm (JP-MIRAI)'' được tổ chức tại JICA Global Plaza vào ngày 9 tháng 12.