Tổ chức của chúng tôi đã thành lập các nhóm theo khu vực ở từng khu vực (Kanto, Chubu và Kansai).
Các thành viên trong nhóm tham gia vào nhiều hoạt động khác nhau nhằm mục đích chung sống đa văn hóa ở khu vực địa phương của họ.
Tổ chức của chúng tôi đã thành lập các nhóm địa phương dựa trên khu vực nơi các thành viên của chúng tôi đăng ký để chúng tôi có thể tương tác gần gũi và nồng nhiệt hơn.
Cho đến nay, nhiều hoạt động của chúng tôi đã được thực hiện trực tuyến. Mặc dù trực tuyến cho phép chúng ta tương tác mà không bị ràng buộc bởi địa điểm hoặc thời gian, nhưng chúng ta thường cảm thấy hơi xa cách về mặt cảm xúc.
Giờ đây, khi đại dịch vi-rút Corona đã kết thúc, chúng tôi đang tạo ra một nơi tương tác ấm áp hơn. Chúng tôi tiến hành các hoạt động của mình với niềm tin rằng sự tương tác gần gũi trực diện giữa sinh viên Nhật Bản và thực tập sinh kỹ thuật nước ngoài sẽ góp phần to lớn vào sự chung sống đa văn hóa ở Nhật Bản.
Tạo cơ hội cho thực tập sinh kỹ thuật trong nước hiểu biết về Nhật Bản
Sau khi đến Nhật Bản, chúng tôi hợp tác với cơ sở đào tạo và đi tham quan cùng các thực tập sinh kỹ thuật lần đầu tiên đến thăm Nhật Bản.
Đến Asakusa, làm bánh ngọt Nhật Bản...là cơ hội để các bạn thực tập sinh kỹ thuật đang làm việc tại Nhật Bản tìm hiểu về Nhật Bản.
Bức ảnh được chụp khi tôi đi tham quan Tokyo bằng xe buýt cùng các học viên. Chụp ảnh tập thể trước chùa Sensoji!
Tạo không gian chung sống đa văn hóa trong giới trẻ
Chúng tôi sẽ tạo ra một nơi giao lưu giữa học sinh trung học/đại học và các thực tập sinh kỹ thuật đang làm việc trên địa bàn.
Những cuộc trao đổi này giữa những người trẻ tuổi là cơ hội tuyệt vời để hiểu biết lẫn nhau.
Bức ảnh này là sự kiện giao lưu quốc tế do Chi nhánh Yamanashi quận Chubu tổ chức. 35 học sinh trung học, đại học Nhật Bản và 35 thực tập sinh kỹ thuật thuộc nhiều quốc tịch đã cùng tụ tập và giao lưu.
Hoạt động nâng cao nhận thức
Các thành viên có thể tổ chức các bài giảng và hội thảo dựa trên kinh nghiệm và kiến thức của chính họ.
Thông qua những hoạt động này, công chúng biết đến người nước ngoài đang làm việc tại Nhật Bản.
Trong ảnh là hai thành viên đang thuyết trình tại Vietnam Festa ở Hà Nội theo yêu cầu của Văn phòng tỉnh Kanagawa. Hai nữ sinh trung học tham gia chuyến đi Việt Nam trình bày kinh nghiệm của mình.
Hoạt động truyền thông
Một trong những hoạt động của chúng tôi là có gian hàng tại các lễ hội địa phương. Bằng cách trưng bày tại gian hàng của mình, chúng tôi sẽ cho nhiều người biết đến hoạt động của chúng tôi hơn và mở rộng mạng lưới đa văn hóa của chúng tôi.
Bức ảnh được chụp khi chúng tôi trưng bày một gian hàng tại Iwata International Festa được tổ chức tại Thành phố Iwata, Tỉnh Shizuoka. Vùng Chubu của tổ chức chúng tôi đã giới thiệu các hoạt động và ý nghĩa của nó.
Địa chỉ liên hệ
NPO Adovo(NPO法人Adovo)
〒107-0062
WIN531 2-2-15 Minami Aoyama,Minato-ku,Tokyo,Japan
EMAIL:info@adovo.or.jp
© 2023 NPO Adovo